राज्य कर्मचाऱ्यांना केंद्र सरकारप्रमाणे वाढीव 4 टक्के डी.ए वाढीला अंतिम स्वरुप ! वाचा आत्ताची सविस्तर अपडेट !

Spread the love

महाराष्ट्र राज्य शासन सेवेतील कर्मचाऱ्यांना केंद्र सरकारच्या धर्तीवर वाढीव चार टक्के महागाई भत्ता लागु करणेबाबत राज्य शासनाच्या वित्त विभागाकडून अंतिम स्वरुप देण्यात येत आहेत . राज्य शासन सेवेमधील शासकीय , निमशासकीय , जिल्हा परिषदा व इतर पात्र कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी 2023 पासून वाढीव 4 टक्के डी.ए चा लाभ अनुज्ञेय करण्यात येणार आहे .

केंद्र सरकारने माहे जानेवारी 2023 पासून केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना मार्च महिन्यांच्या वेतन देयकासोबत प्रत्यक्ष वाढीव 4 टक्के डी.ए लागु करण्यात आलेले आहे . यासोबतच जानेवारी व फेब्रुवारी महिन्यांचा डी.ए फरक देखिल अनुज्ञेय करण्यात आलेला आहे .

केंद्र शासनाच्या याच धर्तीवर राज्य कर्मचाऱ्यांना डी.ए वाढ लागु करणे विचाराधीन असून , माहे एप्रिल महिन्यांच्या वेतन देयकासोबत वाढीव 4 टक्के डी.ए म्हणजेच एकुण 42 टक्के प्रमाणे वाढीव महागाई भत्ता लागु केला जाण्याची शक्यता वर्तविली जात आहे .याबाबत राज्याचे मुख्यमंत्री यांनी संघटनाच्या पदाधिकाऱ्यांसोबत झालेल्या बैठकीमध्ये , सकारात्मक आश्वासन दिलेले आहेत .

यामुळे सध्या राज्यातील कर्मचाऱ्यांना सध्या 38 टक्के प्रमाणे डी.ए लाभ मिळत आहे , यामध्ये आणखीण 4 टक्के वाढ झाल्यास , एकुण डी.ए 42 टक्के प्रमाणे होईल .यामुळे कर्मचाऱ्यांच्या पगार तसेच निवृत्तीवेतनधारकांच्या पेन्शनमध्ये मोठी वाढ होईल .

Leave a Comment