Employee News : सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या पगारात होणार आणखीन 8 हजार वाढ ! जाणून घ्या सविस्तर !

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या पगारात वाढ करणेबाबत , केंद्र सरकारकडून लवकरच मोठी बातमी येवू शकते . कर्मचाऱ्यांना नवा वेतन आयोग लागु करणेबाबत , केंद्र सरकारकडे विविध कर्मचारी संघटनेकडुन पाठपुरावा सुरु आहे .

फिटमेंट फॅक्टरमध्ये वाढ – केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांना सध्या 2.57 पट फिटमेंट फॅक्टर प्रमाणे मुळ वेतन मिळत आहे , आता यामध्ये 3.68 पट वाढ करण्याची मागणी केंद्रीय कामगार युनियन कडून करण्यात आलेली आहे .फिटमेंट फॅक्टरमुळे मुळ वेतनांमध्ये वाढ होत असते . जर फिटमेंट फॅक्टर मध्ये 3.68 पट वाढ झाल्यास , केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांचा मुळ वेतन 18,000/- रुपये वरुन 26,000/- रुपये मुळ वेतन होईल .

फिटमेंट फॅक्टर बरोबरच कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन लागु करणेबाबत लोकसभेमध्ये मोठी चर्चा होत आहे . नविन पेन्शन योजनेमध्ये जुनी पेन्शनप्रमाणे लाभ अनुज्ञेय करणेबाबत , केंद्र सरकाचा विचार सुरु आहे . राज्यातील कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शनप्रमाणे आर्थिक व सामाजिक सुरक्षा प्रदान करण्याची ग्वाही राज्याचे मुख्यमंत्री / उपमुख्यमंत्री यांनी दिलेली आहे .

कर्मचारी विषयक ,पदभरती / शासकीय योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment