राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्‍शन नव्हेच तर अशा प्रकारची लागु होणार पेन्शन ! जाणून घ्या आत्ताची मोठी अपडेट !

Spread the love

राज्य शासन सेवेतील कर्मचाऱ्यांनी संप माघार घेतला पण संप माघार घेताना मध्यवर्ती संघटनेचे सरचिटणीस विश्वास काटकर यांनी जुनी पेन्शन लागु न करताच संप माघार घेतल्याची अधिकृत्त घोषणा केल्याने संपावेळी मुख्यमंत्री , उममुख्यमंत्री यांच्या बैठकीवेळी संघटनेचे इतर पदाधिकाऱ्यांना काही बाबींवर समाधान मानावे लागले व संप माघार घेतल्याची घोषणा करण्यात आली .

राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन नाहीच – राज्याचे मुख्यमंत्री यांनी राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन ही मागणी मान्यच केलेली नाही , परंतु जुनी पेन्शन प्रमाणे आर्थिक व सामाजिक सुरक्षा प्रदान करणेबाबतचे तत्व मान्य केले आहे . यामुळे जुनी पेन्शनप्रमाणे जशास तसे पेन्शन प्रणाली लागु करण्यात येणार नाही .फक्त यामध्ये जुनी पेन्शन प्रमाणे आर्थिक लाभ देण्यात येईल .

हे पण वाचा : 70 वर्षापर्यंतच मिळणार पेन्शन !

असा बदल होण्याची शक्यता – केंद्र सरकारने नुकतेच 70 वर्षापर्यंतच पेन्शन असे विधेयक तयार केले आहे , यामुळे या बाबींचा देखिल राज्य सरकारकडून विचार करण्यात येईल . सामाजिक सुरक्षा म्हणजे सेवानिवृत्तीनंतर जगण्याकरीता मिळणार आर्थिक व इतर सुरक्षा यामध्ये कुटुंबनिवृत्ती ,ग्रॅज्युइटी इ.जुनी पेन्शनप्रमाणे लाभ .

याबाबत राज्य शासनांकडून समिती गठित करण्यात आलेली असून , कर्मचारी संघटनांकडून पेन्शन संदर्भात अहवाल सादर करण्याच्या सुचना राज्य सरकारडून देण्यात आलेल्या आहेत . यामुळे तीन महिन्याच्या कालावधीमध्ये , सदर समिती आपला अहवाल राज्य सरकारकडे सादर करणार आहे .

हे पण वाचा : पेन्शन नियमांमध्ये मोठा बदल !

कर्मचारी विषयक , पदभरती / शासकीय योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment