राज्य कर्मचाऱ्यांच्या माहे मार्च महिन्यांच्या वेतनाबाबत आत्ताची मोठी अपडेट ! जाणून घ्या सविस्तर बातमी !

Spread the love

राज्य कर्मचाऱ्यांनी दि.14 मार्च ते 20 मार्च या कालावधीमध्ये जुनी पेन्शन या प्रमुख मागणीकरीता बेमुद संप पुकारले होते .सदरचा संप राज्याचे मुख्यमंत्री यांनी जुनी पेन्शनप्रमाणे आर्थिक व सामाजिक सुरक्षा देणेबाबत उचित निर्णय घेण्यात येईल . असे आश्वासन दिल्यानंतरच कर्मचाऱ्यांनी संप मागे घेतला .

परंतु राज्य शासनाने दि.28 मार्च 2023 रोजी शासन निर्णय निर्गमित करुन स्पष्ट केले आहे कि , संप कालावधीमधील कर्मचाऱ्यांचे वेतन अदा करण्यात येवू नये . या कालावधीमध्ये संपात सहभागी कर्मचाऱ्यांचा खंड न समजता असाधारण रजा समजण्यात येईल . असा निर्णय घेण्यात आला असून , असाधारण रजा म्हणजेच रजा कालावधीमध्ये कोणत्याही प्रकारचे वेतन / भत्ते कर्मचाऱ्यांना अदा करण्यात येत नाहीत .

हे पण वाचा : राज्यातील कंत्राटी कर्मचाऱ्यांना कायम सेवेत घेणार ?

संप कालावधीमधील कर्मचाऱ्यांचे पगार देण्याबाबत संघटनेचा पाठपुरावा –

संपाच्या कालावधीमधील कर्मचाऱ्यांचे पगार अदा करणेबाबत , विविध कर्मचारी संघटनांना राज्य सरकारला पाठपुरावा करण्यात येत आहेत .संप कालावधी मधील कर्मचाऱ्यांचे रजा असाधारण रजा न समजता कर्तव्यकालावधी समजण्यात यावा अशी विनंती संघटनेच्या वतीने करण्यात आलेली आहे .

कर्मचारी विषयक , पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा !

Leave a Comment