राज्य सरकार जुनी पेन्शन अजिबात लागू करणार नाही – अजित पवार ! विधानसभेतून आत्ताची मोठी बातमी !

Spread the love

महाराष्ट्र राज्य सरकार राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन अजिबात लागू करणार नाही असे , वक्तव्य विरोधी पक्ष नेते अजित पवार यांनी विधिमंडळात मांडले आहे .सध्या कर्मचाऱ्यांचा बेमुदत संप सुरू आहे , यामध्येच आता राज्याचे विरोधी पक्ष नेते अजितदादा पवार यांनी कर्मचाऱ्यांना समर्थन न करता स्पष्ट विरोध करत आहेत .

आज विधान सभेमध्ये बोलत असताना ,विरोधी पक्षनेते अजित पवार यांनी सांगितले की, राज्य शासन दरवर्षी कर्मचाऱ्यांच्या वेतनावर 155,000/- कोटी रुपये खर्च करण्यात येते , तर पेन्शनधारक कर्मचाऱ्यांच्या पेन्शनवर 36,000/- कोटी रुपये खर्च होतो .राज्याला दरवर्षी मिळणारा महसूलचा विचार केला असता राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन लागू करणे शक्य नाही असे स्पष्ट केले आहे .

राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या नंतर आता विरोधी पक्ष नेते देखील जुनी पेन्शनला विरोध दर्शवत असल्याने विधान सभेमध्ये कर्मचाऱ्यांची वाचा फोडणारे कुणीच नसल्याचे स्पष्ट होत आहे .

यामुळे आता कर्मचारी अधिकच संतापले आहेत , आज राज्य कर्मचाऱ्यांचा संपाचा पहिला दिवस आहे .राज्य शासनाकडून संपाबाबत सकारात्मक प्रतिक्रिया येत नसल्याने राज्य कर्मचारी संप बेमुदत पुढे चालू ठेवणार असल्याची बातमी समोर येत आहे .

कर्मचारी विषयक , पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करिता Whatsapp ग्रुप मध्ये सामील व्हा

Leave a Comment