Old Pension : राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबतच्या मंत्रालयीन हालचाली ! आत्ताची मोठी अपडेट !

Spread the love

महाराष्ट्र राज्य विधानपरिषदेचे निकाल जाहीर झालेले असून , या निकालांमध्ये भारतीय जनता पार्टीचा केवळ एकच उमेदवार निवडुण आला आहे . तर जुनी पेन्शन योजना लागु करण्याच्या बाजुने मत मांडणारे उमेदवार प्रचंड मतांने निवडूण आलेले आहेत .सहापैकी 4 उमेदवार हे महाविकास आघाडी पक्षाचे तर एक अपक्ष व एक भाजपाचा असा निकाल विधानपरिषदेचा लागला आहे .

राज्यातील कर्मचाऱ्यांनी जुनी पेन्शन याच मुद्यांवर मतदान केले आहेत , महाविकास आघाडी सरकारमधील आमदारांनी जुनी पेन्शनचा मुद्दा अधिकच जोर धरला होता . यामुळे महाविकास आघाडी सरकारला या निवडणूकींमध्ये चांगले यश मिळाले आहे . परंतु यापुर्वी महाविकास आघाडी सरकारची सत्ता असतांना देखिल राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लागु करण्यात आलेली नव्हती .

यामुळे राज्यातील कर्मचाऱ्यांना केवळ आणि केवळ आश्वासनेच दिली जात आहेत . कर्मचाऱ्यांच्या समस्यांचा फायदा केवळ मतांसाठी केला जात असुन , कर्मचाऱ्यांचे प्रश्न मात्र असेच प्रलंबित राहत आहेत .

जुनी पेन्शन बाबत मंत्रालयीन हालचाली –

शिंदे -फडणवीस सरकारकडुन जुनी पेन्शन योजना लागू करणेबाबत शिक्षण विभागांकडुन अभ्यास समिती गठीत करुन अभ्यास सुरु असल्याची माहिती राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिलेली आहे . परंतु जुनी पेन्शन वित्त विभागांकडुन ठोस कोणत्याही हालचाली सुरु नसल्याची गुपित माहिती समोर आलेली आहे .

कर्मचारी विषयक / पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment