Pension Increased : पेन्शन धारक नागरिकांना आता 50% जास्त पेन्शन मिळणार ! सरकारचा आदेश जारी !

Spread the love

Pension Increased : आज आम्ही खास पेन्शन धारकांसाठी एक महत्त्वाची बातमी घेऊन आलो आहोत. तुम्हाला जर पेन्शन मिळत असेल तर आता शासन त्यामध्ये 50 टक्क्यांनी वाढ करणार आहे. पेन्शन वाढवल्यामुळे तुमच्या खात्यामध्ये अधिक पैसे जमा होतील. पण महत्त्वाचे म्हणजे याचा लाभ काही लोकांना होणार आहे. चला तर मग बघूया कोणते नागरिक यामध्ये लाभार्थी असतील. जुनी पेन्शन लागू योजना करण्याकरिता देशभरामध्ये मोहीम सुरूच आहे. अशावेळी अशा परिस्थितीमध्ये मिळणारे पेन्शन मध्ये 50 टक्क्यांपर्यंत वाढ होत असेल तर शासकीय कर्मचाऱ्यांसाठी ही एक महत्वाची आनंदाची ची बातमी आहे.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण ?

वाढीव निवृत्ती वेतन मान याबाबत शासनाने सूचना दिल्या आहेत. सन 2006 मध्ये जे शासकीय कर्मचारी निवृत्त झाले होते त्यांना व त्यांच्या कुटुंबीयांना राज्य शासनाच्या माध्यमातून हा लाभ मिळेल. त्यांच्या निवृत्ती वेतन मानांमध्ये सुधारणा करण्यात आले आहेत. यामध्ये अतिरिक्त निवृत्तीवेतनासाठी निर्देश दिले आहेत.

अशा लोकांना 30 टक्के पर्यंत अतिरिक्त पेन्शन शासनामार्फत दिली जाईल. या संदर्भात बद्दल प्रशासनाने अधिसूचना जारी केली आहे. त्यामध्ये असे सांगण्यात आले आहे की, 80 ते 85 वर्षाखालील निवृत्तीवेतनधारक नागरिकांकरिता यासोबतच कुटुंब निवृत्ती वेतन धारक नागरिकांकरिता 20% अतिरिक्त पेन्शन दिली जाईल. यासोबतच 85 ते 90 वयोगटातील जे कोणी पेन्शन धारक नागरिक असतील यासोबतच कौटुंबिक पेन्शन धारक असतील त्यांना मूळ पेन्शनच्या 30% जास्त रक्कम दिली जाईल.

50 टक्के जास्त पेन्शन!

त्याशिवाय आता 95 ते 100 वयोगटाच्या खालील पेन्शन धारक नागरिकांना शासन 50% अधिक अधिक पेन्शन देणार आहे. यासोबतच 100 वर्ष किंवा त्यापेक्षाही अधिक वयाच्या नागरिकांना शंभर टक्के अतिरिक्त पेन्शन दिली जाईल. असा निर्णय प्रशासनाने घेतला आहे.

मित्रांनो जर आपण जुन्या पेन्शन योजनेच्या माध्यमातून फायद्याबद्दल बोललो तर त्याचा सर्वात मोठा फायदा होता शेवटच्या घडलेल्या पगाराच्या आधारावर ग्राह्य धरला जाईल. याशिवाय महागाईचा दर वाढला तर डीएही वाढत असतो शासन ज्यावेळी नवीन वेतन आयोग लागू करत असते तेव्हा पेन्शनमध्ये वाढ होते.

जुनी पेन्शन योजना काय आहे?

95 ते 100 वयोगटाखालील जे कोणी पेन्शनधारक नागरिक असतील त्यांना 50 टक्के जास्त रक्कम मिळेल. याशिवाय शंभर वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयोगटातील पेन्शन धारकांना शंभर टक्के अतिरिक्त पेन्शन देण्यात येईल.

राज्यामधील सर्व पेन्शनधारकांना या पेन्शनचा फायदा होणार आहे. अतिरिक्त पेन्शन यासोबतच कौटुंबिक पेन्शन ची काही रक्कम असेल ती स्वीकारण्याची प्रक्रिया पेन्शन अधिकारी किंवा सार्वजनिक क्षेत्रामधील बँकेअंतर्गत कार्यालयाद्वारे निश्चित केले जाईल.

जुन्या पेन्शन योजनेच्या माध्यमातून योजने बाबतचा सर्वात मोठा फायदा हा शेवटच्या वेतन मानावर आधारित असणार आहे. सरकार ज्यावेळी नवीन वेतन आयोग लागू करेल त्यावेळी पेन्शनमध्ये वाढ होईल.

Leave a Comment