DA Arrears : सरकारी कर्मचाऱ्यांना 18 महिने कालावधीमधील DA थकबाकीची रक्कम , हप्त्यांमध्ये मिळणार ! सरकारीची मोठी घोषणा !

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांना कोरोना काळातील 18 महिने महागाई भत्ता थकबाकीबाबत मोठी अपडेट समोर आली आहे .18 महिने कालावधीमधील थकबाकीची रक्कम ही कर्मचाऱ्यांना हप्त्यांमध्ये अदा करण्यात येईल .याबाबत सरकारकडून होळीपूर्वी मोठा निर्णय घेण्याची शक्यता वर्तविली जात आहे .

केंद्र व राज्य शासन सेवेत कार्यरत असणाऱ्या व सेवानिवृत्त कर्मचाऱ्यांना कोरोना काळातील 18 महिने काळातील महागाई भत्ताचे वाढ गोठविण्यात आलेले होते .परंतु आता देशाची व राज्याची आर्थिक स्थिती चांगली झालेली आहे . यामुळे थकबाकी अदा करण्यास काही हरकत नाही असे कामगार युनियनची मागणी आहे .याबाबत सर्वोच्च न्यायालयात याचिका देखिल दाखल करण्यात आलेली असून यावर अद्याप कोणताही निर्णय घेण्यात आलेला नाही .

18 महीने कालावधीमधील महागाई भत्ता फरकाची रक्कम ही जास्त होणार असल्याने सदरची थकबाकी हप्त्यांने अदा करण्याचे सुचित करण्यात आलेले आहेत . यावर केंद्र सरकारकडून योग्य निर्णय घेतल्यास , केंद्र व राज्य शासन सेवेतील सर्व कर्मचाऱ्यांना थकबाकीची मोठी रक्कम मिळणार आहे .या कालावधीमधील डी.ए चे दर यापुर्वीच केंद्र सरकारकडून जाहीर केलेले आहेत .

सदर दरांनुसार थकबाकीची रक्कम अदा करण्यात येईल .केंद्र सरकारने याबाबत योग्य निर्णय घेतल्यास , राज्य सरकार कडून कर्मचाऱ्यांना DA थकबाकीचा लाभ अदा करणेबाबत निर्णय घेण्यात येईल .

कर्मचारी विषयक / पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment