सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी खुशखबर : सरकार स्थापन करणार 8 वा वेतन आयोग , पगारात होणार 44% वाढ !

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी एक चांगली आनंदची बातमी समोर आलेली आहे . सरकारी कर्मचाऱ्यांना लवकरच आठवा वेतन आयोग लागू करण्यात येणार आहे , यामुळे सरकारी कर्मचाऱ्यांचे वेतनामध्ये चक्क 44% वाढ होईल असे मानले जात आहे .

मीडिया रिपोर्ट नुसार आठव्या वेतन आयोगात 3.68 पट फिटमेंट फॅक्टर वाढ होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे . यानुसार केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचे किमान मूळ वेतन हे 18000 वरून 26 हजार रुपये होईल , तर राज्यातील कर्मचाऱ्यांचे किमान मूळ वेतन 15 हजार रुपये वरून 21 हजार रुपये होईल .यामुळे कर्मचाऱ्यांच्या वेतनामध्ये भरमसाठ वाढ होणार आहे .

सन 2024 मध्ये लोकसभेच्या सार्वत्रिक निवडणुका असल्याने कर्मचाऱ्यांना मोठी भेट देण्याची तयारी केंद्र सरकार करत आहे . आठवा वेतन आयोग समिती सन 2024 मध्ये गठीत केली जाऊ शकते , तर सदर समितीच्या अहवालाची अंमलबजावणी प्रत्यक्षात सन 2026 पासून लागू करण्यात येईल .

केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांना आठवा वेतन आयोग लागू केल्यास , निश्चितच महाराष्ट्र राज्य शासन सेवेतील कर्मचाऱ्यांना केंद्र सरकारच्या धर्तीवर 8 वा वेतन आयोग लागू करण्यात येईल .

कर्मचारी विषयक / पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करिता Whatsapp ग्रुप मध्ये सामील व्हा

Leave a Comment