7th Pay Commission : शासकीय कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी ! ह्या दिवशी होईल पगारात बंपर वाढ; चला बघूया सविस्तर !

Spread the love

7th Pay Commission : मीडियाच्या रिपोर्टनुसार मिळालेल्या माहितीप्रमाणे. पुढील काही दिवसांमध्ये केंद्र शासनाच्या माध्यमातून देशभरातील लाखो केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना मोठे गिफ्ट भेटू शकते. केंद्र शासनांतर्गत मोदी सरकार शासकीय कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात वाढ करणार आहे. त्याच महागाई भत्त्याच्या वाढीची घोषणा ही येत्या होळी च्या दरम्यान होऊ शकते.

यामुळे आता देशभरातील लाखो कर्मचाऱ्यांच्या पगारांमध्ये मोठी वाढ झालेली दिसून आली आहे. हाती आलेल्या माहितीनुसार केंद्र शासनाच्या माध्यमातून केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्ता मध्ये जवळपास यंदाच्या वेळी चार टक्के वाढ होऊ शकते. याबाबत आतापर्यंत कोणती घोषणा करण्यात आली नाही. पण शक्यता तशी दिसत आहे.

जवळपास 38 टक्के दराने महागाई भत्ता हा केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना आतापर्यंत दिला जात होता. त्यामध्ये लेबर ब्युरोच्या महागाई आकडेवारी नंतर चार टक्के वाढीचा अंदाज वर्तवला जात असून आता कर्मचाऱ्यांच्या म्हणजेच केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या महागाईचा भत्ता 42 टक्क्यांनी वाढू शकतो.

डिसेंबरमध्ये एआयसीपीआयचे आकडे 132.3 अंक होते

औद्योगिक कामगारांकरिता कामगार मंत्रालयाच्या अखिल भारतीय ग्राहक मूल्य निर्देशांक च्या माध्यमातून म्हणजेच डिसेंबर 2022 चे ए आय सी पी आय आकडे आलेले आहेत. त्यादरम्यानच यंदाच्या वेळी जुलै ते नोव्हेंबर च्या कालावधीत ए आय सी पी आय आकडेवारी मध्ये वाढ झालेली दिसून आली. तर ऑक्टोबर नोव्हेंबर मध्ये वाढ ही एक सारखेच दिसत होती.

या माध्यमातून 2023 पासूनच आता वाढीव डीए लागू होण्याची शक्यता दिसत आहे. ऑल इंडिया रेल्वे मीन्स फेडरेशनचे सरचिटणीस माननीय श्री शिव गोपाल मिश्रा यांनी वृत्तसंस्थेच्या पीटीआयला असे सांगितले होते की महागाईबत्त्यामध्ये 4.23% आहे परंतु शासनाच्या माध्यमातून महागाई भत्ता घेता येत नाही. त्यामुळे त्यात चार टक्क्यांनी वाढ केली जाऊ शकते.

डीएबाबतच आता एकूण अर्थ मंत्रालयाच्या खर्च संपूर्ण विभाग प्रस्तावामध्ये तयार करण्यात येईल. केंद्रीय मंत्रिमंडळासमोर आता मंजुरी ठेवण्यात येणार असून होळीमध्ये डीए मध्ये वाढ झाल्यास 2023 पासून लागू होईल. हे लक्षात ठेवावे की कर्मचाऱ्यांच्या चांगल्या राहणीमानाकरिता केंद्र शासनाच्या माध्यमातून महागाई भत्ता निश्चित करण्यात आला आहे. वार्षिक दोनदा म्हणजेच जुलै या सोबत जानेवारी महिन्यात निश्चित केला जाईल.

कर्मचारी विषयक / पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट साठी Whatsapp ग्रुप मध्ये सामील व्हा .

Leave a Comment