राज्य कर्मचाऱ्यांना मोठी खुशखबर ! जानेवारी पासून आणखीन 3% DA वाढ !

Spread the love

राज्य कर्मचाऱ्यांना DA संदर्भात आत्ताची एक मोठी आनंदची ब्रेकिंग न्यूज समोर आलेली आहे . ती म्हणजे राज्य कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी 2023 पासून DA मध्ये आणखीन 3% वाढ करण्यात येणार आहे .यामुळे वेतन / पेन्शन मध्ये मोठी वाढ होणार आहे .

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या धर्तीवर DA वाढ –

राज्य शासन सेवेतील सर्व जवळ जिल्हा परिषद , शासकीय त्याचबरोबर इतर पात्र असणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना केंद्र सरकारच्या धर्तीवर आणखीन 3% महागाई भत्ता वाढ , माहे जानेवारी महिन्यापासून लागू करण्यात येणार आहे .केंद्रीय कामगार मंत्रालय कडून AICPI चे निर्देशांक नुकतेच जाहीर झालेले असून ,सदर निर्देशांकाच्या आधारे केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना जानेवारी 2023 पासून 3 % DA वाढ निर्धारित करण्यात आलेली आहे .

केंद्र सरकारच्या धर्तीवरच राज्यातील शासकीय व इतर पूर्णकालिक कर्मचाऱ्यांना 3% DA वाढ निर्धारित करण्यात आलेली आहे .तसेच पेन्शनधारक व कुटूंबनिवृत्तिवेतन धारक कर्मचाऱ्यांना देखील सदर 3% DA वाढीचा लाभ तात्काळ अनुज्ञेय करण्यात येणार आहे .

वेतनात 5000/- रुपयांची होणार वाढ –

3% DA महागाई भत्ता वाढीमुळे राज्य कर्मचाऱ्यांच्या वेतनात किमान 800/- रुपये तर कमाल 5 हजार रुपयांची वाढ होणार आहे .तसेच पेन्शन धारकांच्या पेन्शन मध्ये देखील मोठी वाढ होणार आहे .

सरकारी कर्मचारी विषयक ,पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट साठी व्हाट्सएप ग्रुप मध्ये सामील व्हा .

Leave a Comment